டொயோட்டா மோட்டார் கார்ப்பரேஷன் என்பது ஜப்பானை தளமாகக் கொண்ட ஒரு வாகன உற்பத்தியாளர் ஆகும், இது ஜப்பானில் உள்ள டொயோட்டா சிட்டி, ஐச்சியை தலைமையிடமாகக் கொண்டுள்ளது. கிச்சிரோ டொயோடாவால் நிறுவப்பட்ட இந்நிறுவனம் உலகளவில் நீண்ட காலமாக டொயோட்டா கார்களுக்கு பிரபலமானது, மேலும் இது ஆண்டுக்கு 10 மில்லியனுக்கும் அதிகமான வாகனங்களை உற்பத்தி செய்து வருகிறது. இரண்டாம் உலகப் போரின் முடிவில், அமெரிக்கா மற்றும் ஜப்பானின் கூட்டணியின் காரணமாக டொயோட்டா பயனடைந்தது, மேலும் தயாரிப்புகளை மேம்படுத்துவதற்காக அமெரிக்க வாகன உற்பத்தியாளர்களிடமிருந்து தனது கற்கத் தொடங்கியது.உற்பத்தி வரி. இது டொயோட்டா குழுமத்தின் வெற்றிக்கு வழி வகுத்தது, மேலும் அது விரைவில் உலகம் முழுவதும் தொழில்துறையின் தலைவராக மாறியது.
டிசம்பர் 2020 நிலவரப்படி, டொயோட்டா உலகின் மிகப்பெரிய வாகன உற்பத்தியாளர், ஜப்பானின் மிகப்பெரிய நிறுவனம் மற்றும் வருவாயில் உலகின் 9 வது பெரிய நிறுவனமாகும். 2012 ஆம் ஆண்டில் 200 மில்லியன் வாகனங்களை உற்பத்தி செய்த போது, உலகெங்கிலும், ஆண்டுதோறும் பத்து மில்லியனுக்கும் அதிகமான வாகனங்களை உற்பத்தி செய்யும் முதல் ஆட்டோமொபைல் உற்பத்தியாளர் இதுவாகும்.
1997 இல் டொயோட்டா ப்ரியஸுடன் தொடங்கி, எரிபொருள்-திறனுள்ள ஹைபிரிட் மின்சார வாகனங்களின் வளர்ச்சி மற்றும் விற்பனையில் முன்னணியில் உள்ள நிறுவனம் என்று பெரிதும் பாராட்டப்பட்டது. தற்போது, டொயோட்டா 40+ ஹைபிரிட் வாகன மாடல்களை உலகளவில் விற்பனை செய்கிறது. கூடுதலாக, டொயோட்டா நகோயா பங்குச் சந்தை, லண்டன் பங்குச் சந்தை, டோக்கியோ பங்குச் சந்தை மற்றும் நியூயார்க் பங்குச் சந்தையிலும் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளது.
ரூ. 8.87 - 11.58 லட்சம்டொயோட்டா அர்பன் க்ரூஸர் நிறுவனம் எஸ்யூவியில் அதன் இருப்பைக் குறிக்க உதவியதுசந்தை. க்ரூஸர் உட்பட மூன்று வகைகள் உள்ளனபிரீமியம், ஹை மற்றும் மிட், ஆட்டோமேட்டிக் மற்றும் மேனுவல் டிரான்ஸ்மிஷன் ஆப்ஷன்களுடன் கிடைக்கும். கார் நான்கு சிலிண்டர்களால் இயக்கப்படுகிறதுபெட்ரோல் 1.5 லிட்டர் எஞ்சின், 138Nm மற்றும் 103bhp டார்க்கை உருவாக்கும் திறன் கொண்டது.

கார் எஞ்சின் நான்கு வேக அமைப்புகளின் தானியங்கி அலகு மற்றும் ஐந்து வேக விருப்பங்களின் கையேடு பரிமாற்றத்தையும் கொண்டுள்ளது. காரின் மேனுவல் எஞ்சின் 17.03 கிமீ லிட்டருக்கு எரிபொருளைத் தருகிறதுதிறன், மற்றும் அதன் தானியங்கி மாறுபாடு 18.76 kmpl எரிபொருள் செயல்திறனை வழங்குகிறது. அர்பன் க்ரூஸர் வாசலில் நான்கு ஸ்பீக்கர்கள் பொருத்தப்பட்ட முன்பக்கத்தை மையமாகக் கொண்ட ஸ்லைடிங் ஆர்ம்ரெஸ்டுடன் வருகிறது. இது ஆறு வெவ்வேறு வண்ண விருப்பங்களைக் கொண்டுள்ளது, அவை:
கார் டூயல்-டோன் வண்ண விருப்பங்களுடன் வருகிறது, அவற்றுள்:
| மாறுபாடுகள் | எக்ஸ்-ஷோரூம் விலை |
|---|---|
| அர்பன் க்ரூஸர் மிட் | ரூ. 8.87 லட்சம் |
| அர்பன் க்ரூஸர் ஹை | ரூ. 9.62 லட்சம் |
| அர்பன் க்ரூஸர் பிரீமியம் | ரூ. 9.99 லட்சம் |
| அர்பன் க்ரூஸர் மிட் ஏடி | ரூ. 9.99 லட்சம் |
| அர்பன் க்ரூஸர் உயர் AT | ரூ. 10.87 லட்சம் |
| அர்பன் க்ரூஸர் பிரீமியம் AT | ரூ. 11.58 லட்சம் |
| நகரம் | எக்ஸ்-ஷோரூம் விலை |
|---|---|
| நொய்டா | ரூ. 8.87 லட்சம் |
| காஜியாபாத் | ரூ. 8.87 லட்சம் |
| குர்கான் | ரூ. 8.87 லட்சம் |
| ஃபரிதாபாத் | ரூ. 8.87 லட்சம் |
| பல்வால் | ரூ. 8.87 லட்சம் |
| ஜஜ்ஜர் | ரூ. 8.87 லட்சம் |
| மீரட் | ரூ. 8.87 லட்சம் |
| ரோஹ்தக் | ரூ. 8.87 லட்சம் |
| ரேவாரி | ரூ. 8.72 லட்சம் |
| பானிபட் | ரூ. 8.87 லட்சம் |
Talk to our investment specialist
ரூ. 31.39 - 43.43 லட்சம்டொயோட்டா ஃபார்ச்சூனர் ஐந்து வகைகளில் வருகிறது, அவை 4X4 AT, 4x2 AT, 4x4MT, 4x2MT மற்றும் Legender 4x2 AT. இதன் ஃபேஸ்லிஃப்ட் ஜனவரி 6, 2021 அன்று அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது. இந்த கார் 2.7 லிட்டர் பெட்ரோல் எஞ்சின் மற்றும் 2.8 லிட்டர் டீசல் எஞ்சின் உட்பட பவர்-ட்ரெய்னுக்கான இரண்டு விருப்பங்களுடன் வருகிறது. டொயோட்டா ஃபார்ச்சூனரின் பெட்ரோல் எஞ்சின் 245Nm மற்றும் 164 bhp முறுக்குவிசையையும், அதன் டீசல் இன்ஜின் 420Nm மற்றும் 201bhp டார்க்கையும் உற்பத்தி செய்கிறது. வெளிப்புறத்தில், ஃபார்ச்சூனர் எல்இடி ஹெட்லேம்ப்களுடன் சிறிய கிரில் மற்றும் முன் மற்றும் பின் முனைகளில் மாற்றப்பட்ட பம்பர்களைக் கொண்டுள்ளது. இது குளிரூட்டப்பட்ட கையுறை மற்றும் டிரைவ் முறைகளைக் கொண்டுள்ளது. டொயோட்டா ஃபார்ச்சூனர் டாப் மாடலில் கிடைக்கும் பல்வேறு வண்ண விருப்பங்கள் இங்கே:

| மாறுபாடுகள் | எக்ஸ்-ஷோரூம் விலை |
|---|---|
| ஃபார்ச்சூனர் 4X2 | ரூ. 31.39 லட்சம் |
| Fortuner 4X2 AT | ரூ. 32.98 லட்சம் |
| ஃபார்ச்சூனர் 4X2 டீசல் | ரூ. 33.89 லட்சம் |
| ஃபார்ச்சூனர் 4X2 டீசல் ஏடி | ரூ. 36.17 லட்சம் |
| ஃபார்ச்சூனர் 4X4 டீசல் | ரூ. 36.99 லட்சம் |
| Fortuner 4X4 டீசல் AT | ரூ. 39.28 லட்சம் |
| அதிர்ஷ்டத்தின் புராணக்கதைகள் | ரூ. 39.71 லட்சம் |
| Fortuner Legends 4x4 AT | ரூ. 43.43 லட்சம் |
| நகரம் | எக்ஸ்-ஷோரூம் விலை |
|---|---|
| நொய்டா | ரூ. 31.39 லட்சம் |
| காஜியாபாத் | ரூ. 31.39 லட்சம் |
| குர்கான் | ரூ. 31.39 லட்சம் |
| ஃபரிதாபாத் | ரூ. 31.39 லட்சம் |
| பல்வால் | ரூ. 31.39 லட்சம் |
| ஜஜ்ஜர் | ரூ. 31.39 லட்சம் |
| மீரட் | ரூ. 31.39 லட்சம் |
| ரோஹ்தக் | ரூ. 31.39 லட்சம் |
| ரேவாரி | ரூ. 30.73 லட்சம் |
| பானிபட் | ரூ. 31.39 லட்சம் |
ரூ. 17.30 - 25.32 லட்சம்நவம்பர் 24, 2020 அன்று இந்தியாவில் வெளியிடப்பட்டது, டொயோட்டா இன்னோவா கிரிஸ்டா ZX, GX மற்றும் VX ஆகிய மூன்று வகைகளில் வருகிறது. இந்த காரில் 2.7 லிட்டர் பெட்ரோல் எஞ்சின் மற்றும் 2.4 லிட்டர் டீசல் எஞ்சினுடன் பவர்-ரெய்ன் ஆப்ஷன் உள்ளது. இன்னோவா கிரிஸ்டாவின் பெட்ரோல் எஞ்சின் 245Nm மற்றும் 164bhp முறுக்குவிசையையும், அதன் டீசல் இன்ஜின் 343Nm மற்றும் 148bhp டார்க்கையும் உற்பத்தி செய்கிறது. இது ஐந்து வேக விருப்பங்களின் மேனுவல் யூனிட் மற்றும் ஆறு வேக விருப்பங்களின் தானியங்கி அலகுடன் வருகிறது.

கார் ஆறு இருக்கை அமைப்பு மற்றும் ஏழு இருக்கை அமைப்பு என இரண்டு வகையான இருக்கை விருப்பங்களில் வருகிறது. டொயோட்டா இன்னோவா கிரிஸ்டாவிற்கு ஏழு வெவ்வேறு வண்ண விருப்பங்கள் உள்ளன:
| மாறுபாடுகள் | எக்ஸ்-ஷோரூம் விலை |
|---|---|
| Innova Crysta 2.7 GX 7 STR | ரூ. 17.30 லட்சம் |
| Innova Crysta 2.7 GX 8 STR | ரூ. 17.35 லட்சம் |
| Innova Crysta 2.4 G 7 STR | ரூ. 18.18 லட்சம் |
| Innova Crysta 2.4 G 8 STR | ரூ. 18.23 லட்சம் |
| Innova Crysta 2.7 GX 7 STR AT | ரூ. 18.66 லட்சம் |
| Innova Crysta 2.7 GX 8 STR AT | ரூ. 18.71 லட்சம் |
| Innova Crysta 2.4 G Plus 7 STR | ரூ. 18.99 லட்சம் |
| Innova Crysta 2.4 G Plus 8 STR | ரூ. 19.04 லட்சம் |
| Innova Crysta 2.4 GX 7 STR | ரூ. 19.11 லட்சம் |
| Innova Crysta 2.4 GX 8 STR | ரூ. 19.16 லட்சம் |
| Innova Crysta 2.4 GX 7 STR AT | ரூ. 20.42 லட்சம் |
| Innova Crysta 2.4 GX 8 STR AT | ரூ. 20.47 லட்சம் |
| Innova Crysta 2.7 VX 7 STR | ரூ. 20.59 லட்சம் |
| Innova Crysta 2.4 VX 7 STR | ரூ. 22.48 லட்சம் |
| Innova Crysta 2.4 VX 8 STR | ரூ. 22.53 லட்சம் |
| Innova Crysta 2.7 ZX 7 STR AT | ரூ. 23.47 லட்சம் |
| Innova Crysta 2.4 ZX 7 STR | ரூ. 24.12 லட்சம் |
| Innova Crysta 2.4 ZX AT | ரூ. 25.32 லட்சம் |
| நகரம் | எக்ஸ்-ஷோரூம் விலை |
|---|---|
| நொய்டா | ரூ. 17.30 லட்சம் |
| காஜியாபாத் | ரூ. 17.30 லட்சம் |
| குர்கான் | ரூ. 17.30 லட்சம் |
| ஃபரிதாபாத் | ரூ. 17.30 லட்சம் |
| பல்வால் | ரூ. 17.30 லட்சம் |
| ஜஜ்ஜர் | ரூ. 17.30 லட்சம் |
| மீரட் | ரூ. 17.30 லட்சம் |
| ரோஹ்தக் | ரூ. 17.30 லட்சம் |
| ரேவாரி | ரூ. 17.18 லட்சம் |
| பானிபட் | ரூ. 17.30 லட்சம் |
ரூ. 7.70 - 9.66 லட்சம்Toyota Glanza ஆனது Toyota மற்றும் Suzuki இன் கூட்டு முயற்சி ஒப்பந்தத்தின் கீழ் முதல் தயாரிப்பு ஆகும், மேலும் இது V மற்றும் G ஆகிய இரண்டு வகைகளில் வருகிறது. மேலும் இரண்டு வகைகளிலும் நான்கு டிரிம்கள் உள்ளன, அவை: V CVT, V MT, G CVT மற்றும் G MT . புதிய Glanza மாடல் அடிப்படையாக கொண்டதுஆல்பா மற்றும் மாருதி சுஸுகி பலேனோவின் Zeta பதிப்புகள். இது இரண்டு BS-CI இணக்கமான பெட்ரோல் என்ஜின்களுடன் வருகிறது. இந்த கார் CVT மற்றும் ஐந்து வேக மேனுவல் விருப்பங்களுடன் வருகிறது.

டொயோட்டா க்ளான்ஸா ஆட்டோமேட்டிக் ஏசி மற்றும் ரியர் பார்க்கிங் கேமராக்கள் டிரைவரின் வசதிக்காக நிறுவப்பட்டுள்ளன. ஹெட்லேம்ப்பின் ஃபாலோ-மீ-ஹோம் அம்சமும் காருடன் வழங்கப்படுகிறது. இது பின்வரும் ஐந்து வெவ்வேறு வண்ண விருப்பங்களுடன் வருகிறது:
| மாறுபாடுகள் | எக்ஸ்-ஷோரூம் விலை |
|---|---|
| கிளான்சா ஜி | ரூ. 7.70 லட்சம் |
| கிளான்சா வி | ரூ. 8.46 லட்சம் |
| Glanza G ஸ்மார்ட் ஹைப்ரிட் | ரூ. 8.59 லட்சம் |
| Glanza G CVT | ரூ. 8.90 லட்சம் |
| Glanza V CVT | ரூ. 9.66 லட்சம் |
| நகரம் | எக்ஸ்-ஷோரூம் விலை |
|---|---|
| நொய்டா | ரூ. 7.70 லட்சம் |
| காஜியாபாத் | ரூ. 7.70 லட்சம் |
| குர்கான் | ரூ. 7.70 லட்சம் |
| ஃபரிதாபாத் | ரூ. 7.70 லட்சம் |
| பல்வால் | ரூ. 7.70 லட்சம் |
| ஜஜ்ஜர் | ரூ. 7.70 லட்சம் |
| மீரட் | ரூ. 7.70 லட்சம் |
| ரோஹ்தக் | ரூ. 7.70 லட்சம் |
| ரேவாரி | ரூ. 7.49 லட்சம் |
| பானிபட் | ரூ. 7.70 லட்சம் |
விலை- ஜிக்வீல்ஸ்
நீங்கள் ஒரு காரை வாங்க திட்டமிட்டிருந்தாலோ அல்லது குறிப்பிட்ட இலக்கை நிறைவேற்ற திட்டமிட்டிருந்தாலோ, ஏசிப் கால்குலேட்டர் நீங்கள் முதலீடு செய்ய வேண்டிய தொகையை கணக்கிட உதவும்.
எஸ்ஐபி கால்குலேட்டர் என்பது முதலீட்டாளர்களுக்கு எதிர்பார்த்த வருவாயை தீர்மானிக்க ஒரு கருவியாகும்SIP முதலீடு. ஒரு SIP கால்குலேட்டரின் உதவியுடன், முதலீட்டின் அளவு மற்றும் கால அளவைக் கணக்கிட முடியும்முதலீடு ஒருவரை அடைய வேண்டும்நிதி இலக்கு.
Know Your SIP Returns
Fund NAV Net Assets (Cr) Min SIP Investment 3 MO (%) 6 MO (%) 1 YR (%) 3 YR (%) 5 YR (%) 2025 (%) DSP World Gold Fund Growth ₹52.4619
↑ 1.17 ₹1,665 500 7.3 -9.2 22.9 49.1 24.8 167.1 SBI PSU Fund Growth ₹32.43
↓ -0.03 ₹6,354 500 -5.4 -9.6 -3.6 18.5 19.7 11.3 DSP India T.I.G.E.R Fund Growth ₹340.166
↑ 2.01 ₹6,265 500 -5.9 -1.7 5.9 18.5 18.5 -2.5 LIC MF Infrastructure Fund Growth ₹52.1544
↑ 0.48 ₹1,153 1,000 -5.3 -0.3 1.2 19.8 17.8 -3.7 BOI AXA Manufacturing and Infrastructure Fund Growth ₹65.41
↑ 0.56 ₹984 1,000 -2.6 3.3 9.5 19.5 17.8 7.8 ICICI Prudential Infrastructure Fund Growth ₹187.9
↑ 0.55 ₹8,227 100 -7.5 -6.5 -6.8 15 17.8 6.7 SBI Healthcare Opportunities Fund Growth ₹509.684
↑ 3.10 ₹5,870 500 -1.3 15.3 16.6 23.1 17.7 -3.5 Nippon India Power and Infra Fund Growth ₹359.73
↑ 2.00 ₹7,867 100 -6.1 -5.6 0.1 16.2 17.6 -0.5 Sundaram Select Focus Fund Growth ₹264.968
↓ -1.18 ₹1,354 100 -5 8.5 24.5 17 17.3 Invesco India PSU Equity Fund Growth ₹60.61
↑ 0.10 ₹1,361 500 -6.8 -10.1 -8.9 16.3 17 10.3 Note: Returns up to 1 year are on absolute basis & more than 1 year are on CAGR basis. as on 2 Nov 26 Research Highlights & Commentary of 10 Funds showcased
Commentary DSP World Gold Fund SBI PSU Fund DSP India T.I.G.E.R Fund LIC MF Infrastructure Fund BOI AXA Manufacturing and Infrastructure Fund ICICI Prudential Infrastructure Fund SBI Healthcare Opportunities Fund Nippon India Power and Infra Fund Sundaram Select Focus Fund Invesco India PSU Equity Fund Point 1 Lower mid AUM (₹1,665 Cr). Upper mid AUM (₹6,354 Cr). Upper mid AUM (₹6,265 Cr). Bottom quartile AUM (₹1,153 Cr). Bottom quartile AUM (₹984 Cr). Highest AUM (₹8,227 Cr). Upper mid AUM (₹5,870 Cr). Top quartile AUM (₹7,867 Cr). Bottom quartile AUM (₹1,354 Cr). Lower mid AUM (₹1,361 Cr). Point 2 Established history (19+ yrs). Established history (16+ yrs). Established history (22+ yrs). Established history (18+ yrs). Established history (16+ yrs). Established history (21+ yrs). Established history (21+ yrs). Established history (22+ yrs). Oldest track record among peers (24 yrs). Established history (16+ yrs). Point 3 Rating: 3★ (upper mid). Rating: 2★ (lower mid). Top rated. Not Rated. Not Rated. Rating: 3★ (upper mid). Rating: 2★ (bottom quartile). Rating: 4★ (top quartile). Rating: 3★ (upper mid). Rating: 3★ (lower mid). Point 4 Risk profile: High. Risk profile: High. Risk profile: High. Risk profile: High. Risk profile: High. Risk profile: High. Risk profile: High. Risk profile: High. Risk profile: Moderately High. Risk profile: High. Point 5 5Y return: 24.84% (top quartile). 5Y return: 19.66% (top quartile). 5Y return: 18.48% (upper mid). 5Y return: 17.83% (upper mid). 5Y return: 17.82% (upper mid). 5Y return: 17.79% (lower mid). 5Y return: 17.66% (lower mid). 5Y return: 17.63% (bottom quartile). 5Y return: 17.29% (bottom quartile). 5Y return: 17.02% (bottom quartile). Point 6 3Y return: 49.09% (top quartile). 3Y return: 18.52% (lower mid). 3Y return: 18.54% (upper mid). 3Y return: 19.81% (upper mid). 3Y return: 19.52% (upper mid). 3Y return: 14.95% (bottom quartile). 3Y return: 23.11% (top quartile). 3Y return: 16.17% (bottom quartile). 3Y return: 17.03% (lower mid). 3Y return: 16.28% (bottom quartile). Point 7 1Y return: 22.95% (top quartile). 1Y return: -3.58% (bottom quartile). 1Y return: 5.91% (upper mid). 1Y return: 1.16% (lower mid). 1Y return: 9.54% (upper mid). 1Y return: -6.82% (bottom quartile). 1Y return: 16.57% (upper mid). 1Y return: 0.11% (lower mid). 1Y return: 24.49% (top quartile). 1Y return: -8.88% (bottom quartile). Point 8 Alpha: 4.06 (upper mid). Alpha: -0.21 (bottom quartile). Alpha: 0.00 (upper mid). Alpha: 12.01 (top quartile). Alpha: 0.00 (lower mid). Alpha: 0.00 (lower mid). Alpha: 3.63 (upper mid). Alpha: 9.86 (top quartile). Alpha: -5.62 (bottom quartile). Alpha: -3.94 (bottom quartile). Point 9 Sharpe: 0.67 (upper mid). Sharpe: -0.14 (bottom quartile). Sharpe: 0.38 (upper mid). Sharpe: 0.27 (lower mid). Sharpe: 0.70 (upper mid). Sharpe: -0.15 (bottom quartile). Sharpe: 0.95 (top quartile). Sharpe: 0.16 (lower mid). Sharpe: 1.85 (top quartile). Sharpe: -0.32 (bottom quartile). Point 10 Information ratio: -0.80 (bottom quartile). Information ratio: -0.42 (bottom quartile). Information ratio: 0.00 (upper mid). Information ratio: 0.62 (top quartile). Information ratio: 0.00 (upper mid). Information ratio: 0.00 (lower mid). Information ratio: 0.10 (upper mid). Information ratio: 0.45 (top quartile). Information ratio: -0.52 (bottom quartile). Information ratio: -0.41 (lower mid). DSP World Gold Fund
SBI PSU Fund
DSP India T.I.G.E.R Fund
LIC MF Infrastructure Fund
BOI AXA Manufacturing and Infrastructure Fund
ICICI Prudential Infrastructure Fund
SBI Healthcare Opportunities Fund
Nippon India Power and Infra Fund
Sundaram Select Focus Fund
Invesco India PSU Equity Fund
200 கோடி ஈக்விட்டி பிரிவில்பரஸ்பர நிதி 5 ஆண்டு காலண்டர் ஆண்டு வருமானத்தின் அடிப்படையில் ஆர்டர் செய்யப்பட்டது.
எஸ்யூவி மற்றும் செடான் பிரிவுகளின் கீழ் டொயோட்டா மோட்டார்களின் சிறந்த மாடல்கள் இவை. தொழில்துறையில் முன்னணியில் இருக்கும் டொயோட்டா மாடல்களைப் பற்றிய அனைத்து விவரங்களையும் உங்களுக்கு வழங்குவதற்கான சரியான வழிகாட்டியாகும், அவற்றின் விவரக்குறிப்புகளை விரிவாகப் புரிந்துகொண்ட பிறகு அவற்றை சிறப்பாக பகுப்பாய்வு செய்ய உதவுகிறது. மாடல்களில் ஏதேனும் ஒன்றை வாங்குவது பற்றி நீங்கள் கருத்தில் கொண்டால், இது சிறந்த முடிவை எடுக்க உதவும்.